pmbet

Kiasi cha unywaji wa pombe wa Gen-Z kipo chini kuliko Millennials

Sisti Herman

August 26, 2026
Share :

 

Sekta ya pombe duniani imepoteza thamani ya soko inayokadiriwa kuwa dola bilioni 830 kwa kipindi cha miaka minne, kwa kiasi kikubwa ikichochewa na mwelekeo wa kimuundo wa Kizazi cha Gen-Z kupunguza utamaduni wa kunywa pombe.

 Kulingana na data ya ufuatiliaji ya Bloomberg, takriban wazalishaji 50 wa bia, divai, na pombe kali walioorodheshwa kilishuka kwa 46% chini ya kilele chao cha Juni 2021, na kulazimisha makampuni makubwa kupunguza gharama kwa nguvu na kurekebisha mistari ya bidhaa.

 

Kupungua huku kunawakilisha mabadiliko ya kudumu katika tabia ya watumiaji badala ya awamu ya muda ya kiuchumi, inayoathiriwa na mambo kadhaa ya msingi.

 

Watumiaji wachanga wanapa kipaumbele sana utimamu wa mwili, tija, na uwazi wa kiakili. Wanazidi kuwa na wasiwasi kuhusu "kalori zilizokufa" na kushuka kwa afya ya akili kunakohusishwa na hangover.

 

Vinywaji vya burudani, vinywaji vya nishati vinavyofanya kazi, dawa za mimea, na ukuaji mkubwa wa harakati ya "kutamani sana" hutoa chaguzi mbalimbali nje ya unywaji wa usiku.

 

Mfumuko wa bei wa kimataifa wa pombe na kodi kubwa za serikali umefanya unywaji wa jadi wa baa na baa kutokuwa endelevu kifedha kwa vijana wenye kipato cha chini.

 

Kuongezeka kwa dawa za kupunguza uzito za GLP-1 kumepunguza zaidi hamu ya jumla ya pombe miongoni mwa watu wanaojali afya.

pmbet
pmbet

Leagues standings

Tanzania Premier League
pmbet
pmbet